Thực phẩm Konjac ít calo - Mì ăn liền Konjac Gold
Mì ăn liền Konjac Gold thân thiện với chế độ ăn keto vì hàm lượng carbohydrate gần như bằng không.
Với chỉ 1,2g carbohydrate và 5 calo trên 270g,Mì KonjacMì konjac rất phù hợp cho những người thèm pasta khi đang theo chế độ ăn keto. Đối với người ăn chay hoặc người ăn kiêng gluten, mì konjac là một trong những thực phẩm giúp giảm chất béo trong chế độ ăn ketogenic, khiến chúng trở thành lựa chọn tuyệt vời vì có thể tìm thấy ở các nhà hàng, phòng tập thể dục, siêu thị và các nền tảng bán đồ ăn mang đi.
Khi mì Konjac ngày càng phổ biến, một số thương hiệu đang sản xuất bột Konjac chế biến sẵn. Nếu bạn đang theo chế độ ăn ít tinh bột, bạn phải cẩn thận để các thành phần bổ sung, chẳng hạn như nước sốt, chất tạo ngọt và rau củ chứa tinh bột, không vượt quá giới hạn tinh bột cho phép.
Konjac (juruo), ít calo
Hàm lượng tinh bột thấp và khả năng tạo cảm giác no lâu.
Theo chế độ ăn ketogenic ít tinh bột
Có thể dùng thay thế bột mì.
Nhưng bạn cần biết những điều kiêng kỵ sau đây về việc tiêu thụ konjac:
1. Củ konjac sống chứa độc tố, vì vậy hãy nhớ nấu chín nó trong hơn ba tiếng trước khi ăn.
2. Củ konjac chứa rất nhiều chất xơ, khó tiêu hóa và hấp thụ sau khi vào ruột. Vì vậy, những người có chức năng tiêu hóa kém và khó tiêu không nên ăn quá nhiều mỗi lần.
3. Konjac trị cảm lạnh, người bị cảm lạnh nên ăn ít hơn.
4, KonjacBệnh nhân mắc các bệnh về tóc, da, phát ban, ngứa và các triệu chứng khác nên ăn ít hơn.
Mô tả sản phẩm
| Tên sản phẩm: | Mì ăn liền Konjac Gold -Ketoslim Mo |
| Khối lượng tịnh của mì: | 270g |
| Thành phần chính: | Bột Konjac, Nước |
| Hàm lượng chất béo (%): | 0 |
| Đặc trưng: | không chứa gluten/chất béo/đường/ít tinh bột |
| Chức năng: | giảm cân, hạ đường huyết, mì ăn kiêng |
| Chứng nhận: | BRC, HACCP, IFS, ISO, JAS, KOSHER, NOP, QS |
| Bao bì: | Túi, Hộp, Gói nhỏ, Bao bì đơn, Bao bì hút chân không |
| Dịch vụ của chúng tôi: | 1.Cung cấp trọn gói từ Trung Quốc2. Hơn 10 năm kinh nghiệm 3. Có sẵn dịch vụ OEM, ODM và OBM. 4. Mẫu thử miễn phí 5. Số lượng đặt hàng tối thiểu thấp |
Thông tin dinh dưỡng
| Năng lượng: | 125KJl |
| Protein: | 0g |
| Chất béo: | 0 g |
| Carbohydrate: | 6,4g |
| Natri: | 12mg |
Giá trị dinh dưỡng
Thực phẩm thay thế bữa ăn lý tưởng - Thực phẩm ăn kiêng lành mạnh
Hỗ trợ giảm cân
Ít calo
Nguồn chất xơ dồi dào
chất xơ hòa tan
Giảm chứng tăng cholesterol máu
Thân thiện với chế độ ăn Keto
Hạ đường huyết
Kiến thức khác về mì konjac
| Ngày 1 tháng 11 | Tại sao konjac lại giúp no lâu đến vậy?Củ konjac chứa khoảng 40% chất xơ hòa tan – glucomannan. Nhờ đặc tính hấp thụ nước mạnh, konjac rất giàu chất xơ, giúp tạo cảm giác no, giảm cholesterol và cân bằng đường huyết. |
| Ngày 2 tháng 11 | Tại sao konjac lại giúp no lâu đến vậy?Củ konjac chứa chất xơ hòa tan, cụ thể là glucomannan, tạo cảm giác no do quá trình tiêu hóa diễn ra rất chậm và được chứng minh là giúp giảm cholesterol và cân bằng lượng đường trong máu. Tuy nhiên, chất lượng của củ konjac phụ thuộc vào cách chế biến. |
| Ngày 3 tháng 11 | Mì konjac có phải là 0 calo không? Mì konjac hầu như không chứa calo (trung bình 8 calo trên 200g) được làm từ rễ cây konjac (konnyaku), được nghiền thành bột trước khi chế biến thành sợi mì với nhiều độ rộng khác nhau. Chúng rất ít calo nhưng vẫn tạo cảm giác no vì rất giàu chất xơ. |
Tìm hiểu thêm về các sản phẩm Ketoslim Mo
Mì ăn liền vàng có làm tăng đường huyết không?
Mì Konjac: Chất xơ này làm chậm quá trình tiêu hóa và giúp hạ thấp lượng đường trong máu. Vì được tiêu hóa chậm, glucomannan cũng cung cấp thức ăn cho các vi khuẩn có lợi trong ruột kết để chúng có thể sản sinh ra các axit béo chuỗi ngắn, giảm viêm và kích thích giải phóng hormone enterotropic peptide YY. Điều này có thể có lợi cho sức khỏe đường ruột của bạn.
Mì ăn liền Konjac vàng có hàm lượng carbohydrate thấp?
À đúng rồi! Thực ra, đây là sản phẩm không chứa tinh bột! Và còn không chứa gluten nữa!
Mì làm từ củ konjac có khó tiêu hóa không?
Hàm lượng carbohydrate có thể lên men trong củ konjac thường tốt cho sức khỏe, nhưng cũng có thể gây khó tiêu cho một số người. Khi ăn konjac, các carbohydrate này sẽ lên men trong ruột già, nơi chúng có thể gây ra một loạt các tác dụng phụ về đường tiêu hóa.






